ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลท้ายตลาดร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลท้ายตลาดนำโดย นายสรรพวัฒน์ เกิดชนะ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท้ายตลาด ได้จัดกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน โครงการอบรมรณรงค์หนูน้อยปฐมวัยสวมหมวกนิรภัยมีวินัยจราจร ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อรณรงค์ในการสร้างวัฒนธรรมการสวมหมวกนิรภัยทุกครั้งเมื่อขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ เพื่อลดความเสี่ยงและป้องกันการบาดเจ็บรุนแรงจากอุบัติเหตุทางถนน.และสนับสนุนให้ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลท้ายตลาดเป็นพื้นที่ปลอดภัยทางถนนและสวมหมวกนิรภัย 100% และพัฒนาให้เป็นแหล่งเรียนรู้ปลูกฝังวินัยจราจรและการขับขี่ปลอดภัยสำหรับเด็กปฐมวัย ครู และบุคลากรทางการศึกษาภายในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ทั้งนี้้ ทางศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลท้ายตลาดได้รับความอนุเคราห์ จากเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร สถานีตำรวจภูธรท่าหิน ที่มาให้ความรู้แก่ครู นักเรียน ผู้ปกครองนักเรียน และบุคลากรขององค์กาารบริหารส่วนตำบลท้ายตลาด
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150881-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150879-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150877-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150874-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150872-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150867-768x1024.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150858-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150855-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150854-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150853-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150852-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150820-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150819-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150818-768x1024.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150813-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150811-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150809-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150806-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150793-768x1024.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150791-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150789-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150783-768x1024.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150781-768x1024.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150905-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150904-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150896-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150893-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150884-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150883-1024x768.jpg)
![](https://www.thaytalad.org/wp-content/uploads/2024/01/150882-1024x768.jpg)